วันนี้ ผมจะมาแนะนำสถานที่ที่อยู่ใกล้กับสวนฮิโรซากิครับ นั่นก็คือ ศูนย์ข้อมูลนักท่องเที่ยว หรือ Tourist Center ของจังหวัดฮิโรซากินั่นเองครับ
โดยตัวของ Tourist Center นั้นจะอยู่ทางฝั่งตรงข้ามกับสวนฮิโรซากิ โดยทางด้านหน้าจะมีรูปปั้นของทากามารุคุง ซึ่งเป็น.
ตัวมาสคอตประจำเมืองฮิโรซากิครับ
![](https://www.hirosakipark.com/th/wp-content/uploads/sites/4/2022/06/1-1.png)
ภายในทุกท่านจะพบกับโคมเนบุตะขนาดยักษ์ ให้ทุกท่านได้ถ่ายนูปกันอย่างใกล้ชิด โดยตัวเทศกาลเนบุตะนี้จะจัดขึ้นในช่วงเดือนสิงหาคมครับ
![](https://www.hirosakipark.com/th/wp-content/uploads/sites/4/2022/06/da08479581968d2308da7b3df64abe22-768x1024.jpg)
![](https://www.hirosakipark.com/th/wp-content/uploads/sites/4/2022/06/5b398eeaa9d4e5cbd78497cfa5d68afd-768x1024.jpg)
หากจะต้องการเลือกซื้อของฝากที่นี่ก็มีจำหน่ายครับ ไม่ว่าจะเป็นพวงกุญแจ โปสการ์ด หรือจะเป็นผลิตภัณฑ์ประจำจังหวัดที่นี่ก็มีมาให้เลือกซื้อครับ
![](https://www.hirosakipark.com/th/wp-content/uploads/sites/4/2022/06/2-1.png)
วนทางชั้นสองจะมีการจัดแสดงวัฒนธรรมประจำเมืองฮิโรซากิไม่ว่าจะเป็น
![](https://www.hirosakipark.com/th/wp-content/uploads/sites/4/2022/06/4.png)
![](https://www.hirosakipark.com/th/wp-content/uploads/sites/4/2022/06/3.png)
![](https://www.hirosakipark.com/th/wp-content/uploads/sites/4/2022/06/5.png)
![](https://www.hirosakipark.com/th/wp-content/uploads/sites/4/2022/06/7.png)
![](https://www.hirosakipark.com/th/wp-content/uploads/sites/4/2022/06/6.png)
และยังมีอย่างอื่นที่น่าสนใจอีกมากมายเลยครับ หากทุกท่านรู้สึกเหนื่อยจากการชมสวนฮิโรซากิก็อย่าลืมมาแวะซื้อแวะชมภายใน Tourist Center ได้เลยครับ
เว็บไซต์ : https://www.hirosaki-kanko.or.jp/edit.html?id=tourist_hall